![](https://trakaj.go.th/wp-content/uploads/2024/05/436373200_841715904649981_6176301802837396358_n-300x169.jpg)
![](https://trakaj.go.th/wp-content/uploads/2024/05/436257787_841715894649982_6381012709110925915_n-300x169.jpg)
เนื่องในปี 2567 เป็นปีมหามงคล พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงเจริญพระชนมายุ 72 พรรษา บุคลากรองค์การบริหารส่วนตำบลตระกาจ จัดกิจกรรมเพื่อเฉลิมฉลอง ถวายพระเกียรติ ด้วยการแต่งกายด้วยเสื้อเหลืองที่มีตราสัญลักษณ์ทุกวันจันทร์ หรือในโอกาสที่เหมาะสม ตลอดทั้งปี 2567 นี้
วันที่ 13 พฤษภาคม 2567 เวลา 08.30 น. องค์การบริหารส่วนตำบลตระกาจ นำโดย นายภัทธศาสน์ มาสกุล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตระกาจพร้อมคณะผู้บริหารฯ /พนักงานส่วนตำบลและพนักงานจ้าง อบต.ตระกาจ ร่วมดำเนินกิจกรรมเคารพธงชาติ เพื่อเป็นการแสดงถึงความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ กิจกรรมสวดมนต์ไหว้พระ เสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม กิจกรรมกล่าวคำปฏิญาณตนเพื่อแสดงเจตจำนงค์ต่อต้านการทุจริตคอร์รัปชั่นทุกรูปแบบ เพื่อความสุจริตและโปร่งใสในการปฏิบัติงาน โดยได้ดำเนินกิจกรรมฯ ณ หน้าเสาธงชาติ ที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลตระกาจ อำเภอกันทรลักษ์ จังหวัดศรีสะเกษ